Trang Sức Em và Tôi

Xin giúp đỡ về cách chèn effect tải từ diễn đàn

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi adamtrongdiem, 28/5/15.

1. Chào tất cả các bạn. Đây là lần đầu tiên mình tập làm một video bằng ProShow và làm sub bằng Aegisub. Sau khi mình tham khảo một số clip trên youtube hướng dẫn về cách chèn effect mới thì mình có làm theo từng bước và rất chính xác.Đã chọn From to video, nhưng khi mình xem thử thì không thấy xuất hiện những hiệu ứng từ effect, mà chỉ hiện lên hiệu ứng cũ trước đó.
    Hic mong anh em trong 4rum giúp đỡ cho con gà này với :-??:-??:-??:-??:-??

2. vivu284

vivu284 Member

agisub chỉ giúp bạn tạo 1 bản sub chứ không giúp cho sub chạy trong clip bạn nhé, Bạn phải endcode sub vào clip = MeGui

3. Cám ơn bạn rất nhiều vì đã trả lời. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn về cách làm như thế nào không. Mình muốn làm một video hoàn chỉnh có những hiệu ứng sub như trên youtube.
    Mình đã làm xong video bằng Proshow + đã canh chỉnh timing bằng Aegisub và lưu lại dưới dạng .ass
    Rồi tới đây thì tắt đài luôn, không biết làm thế nào để có sub bằng hiệu ứng trong video.

4. mailovetm

mailovetm Moderator

bạn căn sub karaoke từng chữ chưa, hay mới chỉ timming cả câu. Sub karaoke từng chữ thì dùng eff kara, sub timming cả câu thì dùng eff trans. Bạn copy eff kara vào trên cùng của sub và chon style eff là style sub và chọn Automation > Apply karaoke template.
    Hoặc làm như trong video dưới đây: Vui lòng đăng nhập để thấy link