[Tut] 3D Car-Thỏa mãn niềm đam mê xế hộp cho sinh viên nghèo.

Thảo luận trong 'Các bài hướng dẫn' bắt đầu bởi cuongcuong1991, 10/6/12.

1. cuongcuong1991

cuongcuong1991 MemVIP

Tiến hành theo hướng dẫn sau đây, bạn sẽ có một hình nền máy tính đủ để thỏa mãn đam mê xế hộp loại sang dành cho anh em sinh viên vẫn đều đều mì tôm cuối tháng.... Cũng động lực cho anh em cố gắng kiếm xiền để tậu Lambor chở gạch :))

Đầu tiên chúng ta mỡ một bức ảnh ra..Mình mỡ bức này nhé..
    Chà Chà chiếc Audi này khi nào mới có tiền mua nhỉ

ta tạo một layer mới nhé (Ctrl+Shift+N)

Rectangular Marquee tool (M) tạo một cùng chọn hình vuông rùi fill cho nó vào màu trắng nhé..

Sau đó bạn tạo một cùng chọn khác nhỏ hơn! và bấm deltete đi

bạn bấm Ctrl+D để huy vòng chọn rùi bấm Ctrl+T sau đó kick chuột phải chọn Perspective

và dùng các thao tác kéo các nút sao cho được như thế này :P

Bây giờ bạn dùng công cụ Magic Wand tool tạo một vùng chọn phía bên trong cái khung nhé... tất nhiên bạn đang ở layer1 bây giờ vẫn để nguyên vùng chọn đó ! bạn chuyển đến layer Background là layer gốc của bạn ý..bấm Ctrl+J 1 cái...

vậy là nó đã nhân đôi hình của bạn lên mà chỉ nhân 1 chắc vùng trong cái khung ảnh thôi ..Bây giờ bạn thử tắt con mắt ở layer background thử..nó sẽ như thế này nè..
    vậy là nó đã nhân đôi hình của bạn lên mà chỉ nhân 1 chắc vùng trong cái khung ảnh thôi ..Bây giờ bạn thử tắt con mắt ở layer background thử..nó sẽ như thế này nè..

ya tuyệt đó chứ! tiếp tục nhé...bạn bật lại con mắt ở layer background cái đã

Bây giờ bạn để ý cái khung trắng nó nằm ở một layer riêng biệt là layer 1 ý. bạn giảm Opacity của nó xuống 1 xíu nhé cỡ 50% ý.

Sau đó bạn dùng bất cứ công cụ tạo vùng chọn nào mà bạn thích...như lasso tool, pen tool hay là magnetic lasso tool thì tuỳ bạn..mục đích là lấy cái phần mũi trước của xe nhé..còn cái phần bên trong cái khung sao cũng được

Tiếp tục..bạn giữ nguyên vùng chọn mới làm được di chuyển đến layer gốc (backgorund layer ý) bạn bấm Ctrl+J nó sẽ xuật hiện 1 layer mới chứa cái mui xe..bạn kéo cái layer đó lên trên cùng nhé ..luôn tiện tắt cái con mắt ở layer back gound lun và ta có thế này

kaka tuyệt chứ..bây giờ ta tut' lại cho cái khung 1 tí nữa...

bạn chọn layer nào có cái khung ảnh ý...kicks chuột phải vào nó chọn Blending Opition
    và thiết lập các thông số như trong hình

au đó bạn kích đúp vào layer back ground cho nó thành layer 0 và del nó đi thay vào là một cái nền khác...và đây là kết của của mình

Một số kết của khác nhé..

2. NL-Ozon

NL-Ozon MemVIP

Tut hay lắm..Thank cho bạn phát đầu tiên ^^

cuongcuong1991 thích bài này.

3. cuongcuong1991

cuongcuong1991 MemVIP

Giúp anh em thỏa mãn đam mê với mấy thú vui nho nhỏ :)):)):))... Tình hình mà bác đinh la thăng mà cứ chơi đánh thuế ô tô mạnh thì anh em chắc chỉ có đi xe bằng mắt thôi :))

4. fantasy0310

fantasy0310 MemVIP

em ms dùng chưa bít fill cho ns màu trắng anh bảo em vs

5. HaBa12

HaBa12 Active Member

công cụ hình cái xô đang đổ mực đó phím G

6. hongthuong

hongthuong Điều hành viên cũ

Rất bổ ích, thể loại này nó gọi tên khác là gì ấy a quên mất rồi.

7. Vi Tiểu Nhị

Vi Tiểu Nhị <font color="#FFFFFF"><b> MemCùi</b></font>

Sao Perspective của mình không hiện nhỉ?