[Thông báo] Về việc xử lý việc lập nick ảo để câu thank của bavuong39

Thảo luận trong 'Thông báo' bắt đầu bởi Trungksc™, 7/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Trungksc™

Trungksc™ <font color="#A01212"><b>Điều hành chung</b></font

Qua khảo sát một vòng forum, mình đã phát hiện ra một việc khá hy hữu. Một thành viên có khá nhiều đóng góp cho forum, một mem mà được rất nhiều mem khác trọng vọng vì có rất nhiều chia sẽ rất bổ ích lại làm một việc mà chắc là chưa ai nghĩ tới : đó là lập nick ảo tự thank để câu thank và tự spam để Up bài.

Thành viên mà mình muốn nói tới đây chính là một member khá đình đám trong forum, có nick name là :
    bavuong39. Bavuong39 đã lập thêm hai nick ảo (có thể là nhiều hơn, nhưng tạm thời mới phát hiện ra hai nick :D) là Heart Love Lin Tin Hin để vào bấm thank cho nick Bavuong39 ở các toppic và các comment nhằm đẩy số lần thank lên cao và spam để tự up bài.
    Hai nick ảo trên mình đã kiểm tra có cùng một địa chỉ IP và cùng với IP của
    Bavuong39. Sau đây là một số dẫn chứng :

Dùng nick ảo tự thank

Vui lòng đăng nhập để thấy linkVui lòng đăng nhập để thấy link

Dùng nick ảo tự sướng

Check kiểm tra IP

Và đây là một số link bài viết phát hiện vi phạm

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Như vậy, bavuong39 đã vi phạm: Câu thanks, spam thanks, spam bài viết mức độ Nghiêm trọng.

BQT xử lý : Ban vĩnh viễn hai nick ảo trên, remove 150 lần thank và tước huy hiệu Thân Thiện.
    Nếu tái phạm lần 2 : remove toàn bộ số lần thank, Tái phạm lần 3 : Ban nick vĩnh viễn.

Trân trọng!

Last edited by a moderator: 7/1/12

2. kenhv18

kenhv18 <b><font color=#01b226>BGK PSVN</b></font>

Hơi nặng tay thì phải? cảnh cáo là được rồi :D

3. promiss93

promiss93 MemVIP

remove 150 lần thanks thôi anh ơi.
    như vậy là nặng rồi đó.
    xem như cảnh cáo lần đầu đi...:)

4. topdown

topdown New Member

thank cũng đúng vào trường hợp chứ! vậy mà cứ tưởng đứng đầu là trả lời hay ,đc thank nhiều!

5. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Đã giảm nhẹ, việc spam thanks, câu thanks với mức độ nghiêm trọng, topic và comment nào cũng thấy câu thanks và spam thanks :-s
    Ở đây mọi người vui chơi là chính, đâu cần làm quá như vậy. Dù sao bavuong39 cũng là người đóng góp rất nhiều cho psvn nên đc giảm nhẹ. Chỉ tước 1 huy hiệu và 150 thanked. :)

6. Lucifer

Lucifer <font color="#9932CC"><b>Cánh Buồm Phiêu Du</b></f

tớ nghĩ bavuong có nhiều đóng góp phạt thế hơi nặng

7. tranhaianh

tranhaianh MemVIP Cấp 2

Thất vọng quá, sao admin không tước huy hiệu Thành viên tích cực cấp 3 (701 - 1200 thanked) vậy?

Cống hiến của bavuong39 với diễn đàn thì ai cũng biết không phải phủ nhận đâu phải làm như thế này?

8. Trungksc™

Trungksc™ <font color="#A01212"><b>Điều hành chung</b></font

Mình nói thế này nhé. Với chúng ta đây là một sân chơi, giải trí, mọi người vào đây là để chia sẽ học hỏi giúp đỡ lẫn nhau. Tât cả chúng ta đều muốn có một sân chơi lành mạnh bổ ích, chứ không phải là một nơi để tranh đua bon chen nhằm đạt được mục đích này nọ. Với Bavuong39 là một thành viên có nhiều công lao đối với forum,BQT trị cũng không nỡ ra tay xử phạt, nhưng để đảm bảo một sân chơi công bằng thì vi phạm ai cũng như ai đều phải bị xử lý nghiêm khắc. BQT cũng đã bàn bạc cân nhắc kỹ trước khi quyết định đưa hình thức xử lý. Hy vọng bạn Bavuong39 rút kinh nghiệm để không tái phạm lần sau và những thành viên khác xem đây bài học kinh nghiệm để không mắc phải. Mong rằng tất cả chúng ta hãy cố gắng biến PSVN thành một sân chơi công bằng, lành mạnh và bổ ích. Chân thành cảm ơn những đóng góp của các bạn trong thời gian qua.

Toni Bi, nobita, hoalydoncoi and 2 others like this.

9. Lacoste Tran

Lacoste Tran Banned

ui giời...không quan trọng...phạt gì trả đc...ảo thôi mà...keke...có gì đâu...mất cái gì đâu...mái thoải đi...no problem with me...

tienk32s3, wjnter9x and kenhv18 like this.

10. babyyeu

babyyeu MemVIP

Nghe hơi phũ phàng, thế mà mình vẫn ngĩ sao bavuong3chin - hỏng phím số chín rồi @@ lại ko được là mod
    Bạn cũng không nên nói như thế, đúng là thế giới ảo, nhưng tình cảm all member dành cho bạn là thật trước những đóng góp của bạn cho 4rum, chúng ta đến đây gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm và chia sẻ những gì ta biết, rồi ra còn những buổi offline để gắn kết tình thâm giao của all member trong 4rum, tôi chỉ hy vọng bạn có 1 thái độ khác trước việc này.
    Chúc vui.

11. Lacoste Tran

Lacoste Tran Banned

mình suy nghĩ khác ng lắm bạn ah...keke...mình vấn đóng góp cho diễn đàn...yên tâm là thế...

kuti_27, wjnter9x and Lucifer like this.

12. wjnter9x

wjnter9x New Member

Thảo nào :)) bạn lại đi lập nick ảo tự thank mình :))

Mình cũng ko ngờ đc :D mong bạn lần sau rút kinh nghiệm..và hãy đóng góp cho diễn đàn..bạn có những chia sẽ hay thì ắt hăn thanked của bạn sẽ cao thôi không cần thiết phải làm trò đó đâu

13. tienk32s3

tienk32s3 MemVIP

Mình nghĩ việc đó chẳng có gì là quan trọng! Mình chỉ thấy Bavuong là một mem nhiệt tình chia sẻ rất nhiều cho anh em trong 4r! Thank hay ko đâu quan trọng! quan trọng là kiến thức! Nhắc nhở là dc! ko xử lý!

Lucifer thích bài này.

14. HoangHiep ETM

HoangHiep ETM Điều hành viên cũ

Bạn có rất nhiều đóng góp cho diễn đàn, xem qua số lượng bài viết và số lượng người thank thì bạn đứng đầu, nhưng trong cái thank đó có phải là chính người xem người ta thank cho bạn không, có một phần nào đó người ta thank cho bạn, nhưng có một phần là dùng nick ảo để thạk, bavuong39 bạn làm như thế được cái gì??? Hay bạn muốn có ai đo ghé thăm diễn đần và hốt lên rằng: ôi anh bavuong39 này giỏi quá, đứng đầu số bài viết và thank. Suy cho cùng bạn làm như thế không chấp nhận được. Giông như Bác hồ đã nói, người có đức và có tài đó. Mình thấy có 1 thời gian bavuong39 online rất nhiều comment cũng nhiều bài viết cũng nhiều, nhưng sau đó thi off 1 thời gian, mình cũng đã định nói đến chuyện này, nhưng nghĩ lại ai cũng có công viêc của người đó, nên không tìm hiểu rõ. Và giờ với trường họp của bavuong39 thì BQT chúng ta sẽ họp lai và đưa ra hình thức xử phạt để làm gương cho các thành viên khác.

15. emily Nguyễn

emily Nguyễn New Member

Đúng thế. Sai thì phải sửa, tất nhiên. Phạt hay không không quan trọng. Cũng chỉ là ảo thôi. Nhưng thái độ của anh í thế là theo em là không nên. Đành rằng anh í là người có nhiều đóng góp cho 4rum. Những người có đóng góp nhiều cho 4rum, các mem đều biết và rất xin cảm ơn. Nhưng chỉ vì mấy cái mục tiêu ảo mà làm thế thì thất vọng quá.

16. promiss93

promiss93 MemVIP

phạt thì cũng phạt rồi.
    nói nhiều cũng chả đc gì.
    thôi chuyện cũ cho qa đi.
    close topic đi anh Trung ơi...

17. Lacoste Tran

Lacoste Tran Banned

Sao mà phải thất vọng...đời vẫn vui phơi phới bạn ơi...vì 1 số lý do thôi...nhưng ko qtrong lắm...đóng góp nhiều hay ít cũng thế...biết mình là ai đâu...

18. bin

bin Active Member

Đúng, tất cả chỉ là ảo, nhưng trong cái ảo đó thì hành động lại là thật. Hành động đó là gian lận, mình ko có ý chỉ trích về hành động của bạn là đúng hay sai, bạn có lí do riêng của mình. Tuy nhiên bạn đừng nghĩ rằng trong cái ảo đó mọi người có biết bạn hay không và cho dù hành động của bạn có bị mọi người biết hay ko, cũng ko quan trọng bằng bản thân bạn biết mình đã có những hành động gì.
    Gieo hành động gặt thói quen, những thói quen định hình lên một con người. Hãy là người thật tốt bạn a

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12

19. Lucifer

Lucifer <font color="#9932CC"><b>Cánh Buồm Phiêu Du</b></f

Tớ nghĩ thế là được rồi.chắc nên đóng topic đi.

duyninh91_youtube thích bài này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.