[Hướng Dẫn]Một Số Tut Hướng Dẫn Hiệu Ứng Đặc Biệt Photoshop.

Thảo luận trong 'Các bài hướng dẫn' bắt đầu bởi hoa24031994, 22/9/12.

1. hoa24031994

hoa24031994 MemVIP

Chào mừng các bạn đã đến với topic của mình!!
    Hôm nay mình sẽ giới thiệu với các bạn 6 Tutorial về Hiệu Ứng Đặc Biệt của Photoshop.Đây là bài viết được sưu tầm trên chinhphucps.com từ nhiếu nguồn khác nhau.Hi vọng với những gì bài viết đem lại sẽ giúp cho các "nhiếp ảnh nhí" có được các bức ảnh "bé bé xinh xinh" nghen :D

1.[Tut] Phong cách Dreamy World !
    Hẳn là không ít các bạn đã từng xem qua bộ wallpapers làm theo phong cách Dreamy World. Hôm nay mình thử viết 1 bài hướng dẫn làm 1 hình theo phong cách đó. Nếu các bạn thấy ổn thì ủng hộ mình nhé !

Stock:

Kết quả:

Bước 1: Mở hình gốc lên.

Vào Layer/ New adjustment layer/ Curves… chỉnh thông số như hình:

Bước 2[: Dùng Polygonal lasso Tool (L) tạo 1 vùng chọn bao quanh cánh đồng như hình:

Sau đó vào Layer/ New Fill layer/ Gradient…
    Click vào dải Gradient để ra bảng lựa màu và chỉnh thông số như hình:

Chuyển layer gradient này (đặt tên là layer Gradient Fill 1) sang chế độ hòa màu Soft Light

Bước 3: Giữ phím Ctrl + click vào layer Gradient Fill 1 như hình để tạo load lại vùng chọn cũ:

Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + I (hoặc vào Select/ Inverse) để đảo ngược vùng chọn (vùng chọn bây giờ là bầu trời)
    Ta tiếp tục vào Layer/ New Fill layer/ Gradient… và làm như bước trên với thông số:
    (Lần này ta có layer Gradient Fill 2)

Chuyển layer gradient này (tức layer Gradient Fill 2) sang chế độ hòa màu Soft Light

Bước 4: Thực hiện là như đầu bước 3 là giữ phím Ctrl + click vào layer Gradient Fill 2 như hình để tạo load lại vùng chọn cũ (vùng chọn bầu trời)

Chọn công cụ Gradient tool (G) [​IMG] và để các thông số như hình:

Giữ chuột kéo 1 đường từ mép dưới vùng chọn lên mép trên như hình:

Bước 5: Mở hình Earth lên:

Dùng công cụ Elliptical Marquee Toll (M)
    Vẽ 1 vòng tròn xung quanh trái đất (giữ phím shift để vòng được tròn)

Click chuột phải vào vùng chọn đó chọn Layer via Copy rồi paste vào hình ta đang làm (nhớ để layer này lên trên cùng ) Tạm đặt tên layer này là Earth 1.
    Chuyển layer Earth 1 sang chế độ hòa trộn Screen, giảm Opacity = 40%. Click chuột phải vào layer Earth 1 chọn Blending Options… Chọn Outer Glow rồi chỉnh các thông số:

Dùng công cụ Eraser (E) tẩy nhẹ xung quanh Earth rồi đặt vào vị trí thích hợp
    Duplycate layer Earth 1, ta được layer Earth 1 copy, để Opacity = 75%. Dùng Ctrl + T thu nhỏ layer này lại và đặt vào vị trí thích hợp.
    Ta được kết quả tạm thời như hình:

Bước 6: Mở hình Castle lên:

Dùng tẩy mềm để xố phần xung quanh lâu đài. Sau đó dung Ctrl + T để đặt lâu đài vào vị trí thích hợp (mình chọn bên phải).
    Dùng Balance (Ctrl + B) theo các thông số sau để chỉnh màu lâu đài tươi lên:

[​IMG][​IMG][​IMG]

Gần xong rồi đó. Bây giờ bạn thấy màu của cánh đồng chưa được xanh tươi phải ko?
    Bạn giữ phím Ctrl + click vào layer Gradient Fill 1 như hình để tạo load lại vùng chọn cánh đồng (như đầu bước 3)
    Vào Layer/ New adjustment layer/ Color Balance… chỉnh thông số như hình:

Ok, cánh đồng đã xanh tươi hơn !

Bước 7: Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + Alt + E để tạo 1 layer kết quả của tất cả các layer dưới. Đặt tên cho layer đó là layer Kq. Nhấn Ctrl + J 2 lần để nhân layer Tổng lên 2 lần nữa thành layer Kq copy và layer Kq copy 1.
    Chuyển layer Kq copy sang chế độ hòa trộn Soft Light
    Chọn layer Kq copy 1. Vào Filter/ Blur/ Gaussion Blur với Radian = 2.7, sau đó giảm opacity xuống 45%
    Tạo layer mới đặt tên là layer Star, dùng brush trong 15_Star_Brushes mà mình đính kèm quét lên bầu trời cho hợp ý bạn.
    Bây giờ bối cảnh đã thêm 1 chút mờ ảo.

(Ở đây, mình có dung thêm Topaz Denoise để hình trông ảo hơn 1 xíu [​IMG])
    Sau đó, tăng độ tương phản của hình lên 1 xíu bằng cách vào Layer/ New adjustment layer/ Curves chỉnh thông số sau:

Bước 8: Thêm 1 ít mây vào bầu trời bằng cách mở hình sau lên

Tạo 1 vùng chọn trên mây rồi copy sang hình đang làm. Chuyển sang chế độ hòa trộn Screen, dung tẩy mềm tẩy những vùng không thích hợp. Nhân layer này lên và tạo thêm nhiều đám mây khác cho hợp lý.
    Tiếp theo cắt Khinh khí cầu bỏ vào [​IMG]

Cuối cùng là thêm text vào.
    Chỉnh lại lặt vặt 1 xíu nữa. Và đây là kết quả của mình:

Lưu ý: Những thông số về màu trong bài này các bạn có thể tùy chỉnh cho hợp với "nhãn quan" của các bạn.
    Nếu các bạn thấy phần Earth mờ quá thấy không rõ thì bạn có thể Duplicate layer Earth ở dưới rồi đưa lên trên cùng, chuyển chế độ hòa trộn sang Overlay. Như vậy sẽ rõ hơn. Chúc các bạn thành công !

Brush: Star
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

By Ken

2.[Tut] Ghép hình cực "Kool":
    Trước tiên phải có nguyên liệu chế biến đã, tớ chọn 2 tấm này:

1- Đầu tiên bạn hãy tách hình cô gái ra và đưa sang cánh đồng.

2- Tạo 1 lớp Curve:

Các thông số:

Các bạn sẽ có:

3- Tiếp đó các bạn tạo 1 lớp Color Balance... với các thông số:

Các bạn sẽ có:

4- Bây giờ các bạn tạo 1 layer mới ở trên cùng, nhấn Ctrl+Alt+Shift+E để kết hợp các layer lại trên layer mới này.

5- Chọn filter \ Blur \ Gaussian Blur với thông số:

6- Hạ Opacity xuống, cái này tùy các bạn. Ở đây tớ chọn 50%

7- Bây giờ các bạn tạo 1 lớp Color Balance với thông số:

Dùng tẩy xóa phần lem trên nhân vật.

8- Và 1 lớp Curve nữa:

Dùng tẩy xóa phần lem trên nhân vật.

Các bạn sẽ có:

9- Tạo layer mới, thêm sao vô cho đẹp.

10- Thêm text vô và bạn sẽ có kết quả cuối cùng:

nguồn: yeudohoa.net
    3.[Tut] Hiệu ứng trong suốt:
    Hê hê, có ai thích hiệu ứng gương nhu thế không?, tui viết tut luôn nhá, tranh thủ tuổi trẻ spam được lúc nào hay lúc ấy, mai này già rồi không còn cơ hội spam nữa.Hic!!

B1: Lấy bừa một cái ảnh nào đó đẹp đẹp một tí, tốt nhất là màu sắc sặc sỡ để khi hoàn thành tác phẩm tao thấy rõ được hiệu ứng trong suốt.

B2LẤn D để trả về màu mặc định của photoshop, rồi ấn X để đảo ngược màu nền) Tạo một layer mới, dùng công cụ Rounded Rectangle Tool, với radiant là khoảng 15(chọn thế nào mà chả được,miễn là đẹp).Rồi kick chuột phải chọn fill màu(mặc định là màu nền trước).

Ok!! Bây giờ thiết lập blending option nữa là xong,Các bạn thiết lập như mình nhé(Sau khi hoàn thành xong tác phẩm, mình khuyên các bạn nên thiết lập blending option khác mình xem có thể trông đẹp hơn không để nắm được các chức năng trong blending, ok?)
    Sau khi thiết lập xong bạn quay lai, xem tác phẩm của mình , các bạn sẽ thấy một điều kỳ diệu xảy ra.
    Còn đây là tác phẩm của mình:
    4.[Tut] Tạo hành tinh nhỏ:
    Tut này hướng dẫn để làm một planet từ những bức ảnh chụp
    Theo tớ là ảnh nào chụp chính diện, widescreen, có trời - cây cối, nhà cửa - đất, biển làm sẽ đẹp nhất.
    Mình sẽ sử dụng hình này: [​IMG]

Download full size Vui lòng đăng nhập để thấy link

Bước 1: Crop bức hình lại tạo cảm giác rộng hơn, lấy trời và biển khoảng 25% chiều cao bức hình.
    [​IMG]Hình đã được tự động thu nhỏ về 800x600 pixel. Click vào đây để xem kích thước thật của hình là 995x631 pixel[​IMG]

Ta sẽ được như này:

Bước 2: Vào Filter/ Other/ Offset. Chọn Wrap Arround, Vertical = 0, còn Horizontal thì để sao cho bức hình chia làm 2 phần bằng nhau.

Bước 3: Sử dụng mọi biện pháp (Clone Stamp (S), Healing (J) ) để cho cái vạch chia ở giữa biến mất. Bạn làm cho trời, đất và biển liền một mạch, không bị lệch nhau nữa.
    Tương đối là như này: [​IMG]

Bước 4: Resize cho bức hình thành hình vuông. Vào Image/ Image Size (Alt + Ctrl + I). Bỏ chọn Scale Style & Constrain Proportions. Thay đổi số Height = với Width.

Bước 5: Sau đó bạn quay hình 180 độ, để đất là trời mà trời lại xuống làm đất.

Bước 6: Vào Filter / Distort / Polar Coordinates... Chọn Rectangular to Polar và ấn OK.

Sau đó bạn có thể bôi vẽ thêm mây bên ngoài hay làm cho hành tinh phồng lên = cách vào: Filter / Liquify và sử dụng Boat Tool trong đó.

Với một stock khác: X-Game thế kỉ mới [​IMG])
    5.[Tut]Cởi quần áo ra:
    Đầu tiên mỡ hình ra và làm cát cho con bé =))
    Bắt Con bé bỏ vào nào =))
    Bắt Đầu Lột Quần =)) Chọn Clone Stamp Tool (S) Đề ALT vào phần da và chúng ta lột đồ con bé từ từ thui =)) Bao quanh quần con bé rồi tạo 1 layer coppy rồi lột đồ =))
    Bắt Đầu Đem chiếc váy nước mặt vào [ Kiếm ở đâu cũng được miễn giống chiếc váy là được =))
    Bất đầu cắt và delete nó đì phần ko cần :
    Bây giờ dùng smudge tấy chay cho nó ngay lại =))
    Cái váy còn chả thấy gì chán chưa =)) Ta bao quanh phần quan trọng =)) và làm việc nào [ coppy nó và vào blendding cho nó thành over layer 40%] Sau khi em nó đã đc lột sạch sẽ bắt đầu =)) dùng Burn tool (O) vẽ lại các phần quan trọng =)) ở trong nha rồi tạo coppy ra 1 layer váy nước tung bay =))
    Đây Là Kết Quả [ Áp dụng với áo càng tốt =)) ]
    6.[Tut] Làm Wallpapers theo Idea và Creative :
    Trước hết cần nói với các bạn cái này, đây là bức ảnh làm theo phong cách tự do, thấy gì lafmnaays, không theo một quy củ nào cả, vì vậy trong bức tác phẩm này không mang nhiều tính kỹ thuật kỹ xảo cao, rất đơn giản, nó chỉ phụ thuộc vào ý tưởng, cách thể hiện , mắt thẩm mĩ của người làm.Chính vì thế nên tui sẽ không đi sâu vào chi tiết của tác phẩm mà chỉ giới thiệu cho các bạn cách làm từng hiệu ứng trong tác phẩm.
    Trước hết là tách hình|:
    Các bạn tải hình theo link dưới đây về thực hành.
    Stock:

ảnh gốc của nó rất lớn, và tất nhiên là các bạn nên tách nó trên khổ nguyên gốc, vừa dễ làm chi tiết các chi tiết nhỏ, ảnh tác ra cũng có độ nét cao.
    Khi các bạn mở hình này trong photoshop thì layer hiện thị sẽ là layer background, các bạn kick đúp vào layer background trong bảng layer để đưa layer background đó về layer 1, mục đích để khi các bạn tách thì nền phía sau sẽ là nền trong suốt
    Sau khi các bạn đã đưa layer background về layer 0 như hình thì tiến hành cách tách hình. Các công cụ dùng để tách hình có rất nhiều trong photoshop, bạn chọn cho mình một công cụ quen thuộc nhất để các thể tách hình nhanh và chính xác.
    Trong bài này tui dùng công cụ Pen
    Các bạn phóng to bức ảnh ra, rồi sử dụng công cụ Pen để tách hình. Thông thường tui hay làm cái kiểu tạo vùng lựa chọn đến đâu thì xóa đến đó , không đi hết cả hình, tách từng phần nhỏ cho đến khi tách hết cả bức hình. Tách đưcọ phần nào thì Save lại đề phòng bất trắc như mất điện, ấn phím tắt,máy restart…. Sẽ làm mất công lắm khi làm lại
    Làm lại các bước trên đến khi tách được toàn bộ bức hình cô gái, các bạn tách hết trừ lại phần tóc ta sẽ xử lý sau
    Trên đây là tui dùng Pen còn bạn nào dùng các công cụ, các cách khác làm đều ok hêt, nhưng làm bằng cách nào thì khi làm xong cũng nên làm thêm các bước sau đây
    Ấn Ctrl+Kick chuột trái vào layer 0, để tạp vùng lựa chọn bao quanh cô gái [​IMG]
    Vào Selec/Refine Edge thiết lập như hình
    Tiếp đến ấn Ok
    ấn Ctrl+Shilft+I để đảo ngược vùng lựa chọn, và ấn Delete, các bạn ấn nút Delete nhiều lần cho đến khi thấy vết cắt các đườngviền của bức hình trông nó thuận mắt,không lởm chởm mà nuôt…. Thì thôi
    xong rồi thì ok!!! Xong phần tách hình
    giờ thi tạo một Document mới to to một chút, theo tui thì tạo cái nào nó rộng chiều ngang ế, như trong bài này thì tui xài cái document thế loại1900x1113 |^_^!!! Số ngon nhẩy
    sử dụng công cụ Gradient thiết lập như hình
    Sau đó thì nhét cái ảnh cô gái qua cái layer đó, nếu cô gái quá to không nhét vừa thì,dùng lệnh Ctrl+T thu nhỏ cô gái lại đế khi nào thấy vừa ý thì thôi
    Giờ thì đến phần kỹ thuật xử lý mái tóc và phần đầu còn sót của cô gái
    Đây là một thủ thuật nhỏ ứng dụng của các chế độ hòa trộn trên nền sáng hoặc nền tối, để hiểu thêm cách này, các bạn xem qua bài Tách tóc trên nền tối của Mem KhanhVenh

Ok Men, tiện đây thì nói luôn \^_^!!
    Các bạn nhân đôi layer lên, layer bị nhân đôi để chế độ hòa trộn là Darken
    Layer trên để Normal và dung tẩy |(nét brush là nét mềm và xóa đi phần lem ngoài hình)
    Nhân layer Normal lên và để chê độ Hard Light, và giảm Opcity đi còn tầm 35 %, cái này chỉ là đẻ làm sáng bức hình lên thoai, trông ngon hơn trước ^_^!!
    Ok đẫ giấu đi được cái phần thừa trên phần đầu cô gái
    Tắt con mắt ở layer Background đi và ấn Ctrl+Shilf+Alt+E để tạo layer mới là layer bao gồm các layer bên dưới
    Giờ ta xử lý phần đuôi áo của cô gái, kéo dài nó ra để trông nó mềm mại hơn.
    Giờ ta tạo một vùng lựa chon na ná như hình
    Nhân vùng lựa chọn đó lên (Ctrl+j)
    Sử dụng lệnh Ctrl+T để đảo ngược cái hình đi \(Kick chuột phải chọnFlip Horizontal) và move nó về cái vị trí tượng tưh như sau
    Tạo layer mask cho layer đó , kick chọn layer mask, chọn bruh nét mềm , size khoảng 200px, xóa đi phần váy áo dính ở phần váy của cô gái
    Ok men, nhân cái váy đó lên thêm lần nữa , lặp lại bước trên , lần này thì di chuyển nó về vị trí sau, nhớ là sử dụng lệnh Ctrl+T để thu nhỏ cái phần váy đó lại rồi hay di chuyểnh20
    Nhân thêm lần nữa và cũng lặp lại các bước trên , dùng lệnh Ctrl+T để thu nhỏ nó lại và di chuyển nó về bị trí như sau
    Giờ thì nếu bạn để con mắt hiện ở layer Background thì tắt nó đi, còn bạn không để thì thôi, và các bạn ấn phím Ctrl+Shilft+Ált+E đê Merge các layer bên dưới lại.
    Chắc chắn là ban đã tạo được một layer sau khi ấn tổ hợp phím Ctrl+Shilft+Alt+E rôi thì các bạn kick chọn công cụ Clone Stamp |(phím tắt là S).
    Chọn loại brush của công cụ Clone Stamp là hình chiếc lá, có sẵn trong bộ brush mặc định của Photoshop
    Giờ các bạn ấn phím Alt để nó hình dấu cộng nằm trong khung tròn rồi kick chuột trái để chụp toàn bộ phần lựa chọn đó
    Sau đó thì thả phím Alt và kick chuột ra bên ngoài , điều kì diệu sẽ xảy ra, làm lại các bước trên nhiều lần cho đến khi nào cảm thấy nó hợp lý về tính mĩ thuật được thì làm
    Tiếp đến là làm một số các thủ thuật trang trí cho nó
    Kick chọn công cụ brush va thiết lập một số thông số như sau
    Thiếp lập màu ForeBackground là màu trắng
    Tạo layer mới Ctrl+Shilft+N
    Chọn công cụ Pen vẽ một số đường Path, mỗi lần vẽ xong 1 đường các bạn kick chuột phải chọn Stoke Path
    Vẽ thêm nhiều đường
    Tiếp đến là theme brush, cái này phụ thuộc kha khá vào thư viện Brush của các bạn, do đang làm trên nền màu sáng nên chọn màu brush là màu trắng hoặc màu xám trắng cho nó đẹp và phù hợp
    Tiếp đến là tạo một layer mới và dùng Pen vẽ đường Path lần này các bạn chọn công cụ brush nét cứng , size là 1 px
    Tao layer mới hoặc không thì chiến luôn trên layer vừa vẽ xong cũng được, các bạn dùng công cụ Shape
    Vẽ thêm vài hình hoa hòe hoa sói, chim chóc ^_^!! Cho nó có không khí
    Tạo layer mới , dùng pen vẽ 1 cái hình như sau
    Sau đó thì fill màu bất kỳ cho nó,rồi qua Blendding option
    Lặp lại các bước trên với các màu khác nhau , rồi thêm các brush hoa văn vào \:
    Nếu chỉ dừng ở đây thì trông bức ảnh quá đơn giản và không gian quá hẹp, để tạo cho bức ảnh có một không gian lớn hơn, đánh lừa cảm giác người xem tui cho thêm một ánh sáng trên đầu giống như cô gái đang bay trong không gian dưới ánh sáng mặt ”chời”
    Cái này là brush|:D , lát nữa tui send
    Giờ là tạo tia sáng
    Tạo layer mới , dùng công cụ Shape, chọn hình vẽ như sau
    Chọn công cụ Pen và Kick chuột phải chọn Fill Path , màu mái thoải
    Sau đó vào Blendding option thiết lập như sau
    Sau đó dùng lệnh Ctrl+T ,bóp và xoay hình theo hướng tia nắng
    Nhân cái layer đó lên và di chuyển nó xuống 1 đoạn so với cái trước
    Ok men|!! Đã biết cách làm rồi thì các bạn làm thêm vài cái tia nắng nữa, nhớ giảm size cho các tia nắng
    Giờ thì đến cách tạo cái lưới , cái này nhiều người hỏi lắm, ke ke ke ke ke :D
    Cách tạo lưới thì tui có 2 cách tạo
    Tạo bằng Adobe Illustrator
    Tui biết rất ít về Illustrator , chỉ biết một số các cái cơ bản, vì vậy tui sẽ không đi sâu vào chi tiết nhiều như các phần khác trong Photoshop, tui sẽ nói rất ngắn gọn và cơ bản
    Các bạn mở một document mới trong AI, dùng côn cụ pen và thiết lập một số thứ như sau
    Kick chọn cả 2 đường Path
    Phù|!!
    Nó là thế đóa , rồi cac bạn mở cái file Png này trong Photoshop và kéo nó sang document mà ta đanglàm, nếu nó ở trên lay cô gái thì ta kéo layer nó xuống dưới layer cô gái
    ấn Ctrl+T để thu nhỏ cái hình lại
    ấn Ctrl+I để chuyển nó sang màu trắng, nếu bạn cảm thấy nó chưa thật trắng lắm thì dùng lệnh Ctr+l để mở bảng level và kéo hết sang bên trái
    biết cách làm rồi thì tạo thêm nhiều đường như thế nữa, đặt vào các vị trí khác nhau, Và đừng quên Save các đường đó làm thành 1 dạng Brush nhá
    Ok men|!! Làm như trên thì các bạn cần biết một số kiến thức cơ bản về Illus, đối với các bạn đã từng sử dụng Illust thì làm cách trên rất nhanh và dễ hiểu, tuy nhiên sẽ có 1 số bạn mới làm quen thì sẽ rất khó khăn để làm cách trên, và nhất là đây lại là Box Photoshop. Tui sẽ làm cách khác để giúp các bạn có thể hoàn thành cách vẽ 1 cái đường tương tự như trên. Vì là tự nghĩ nên sẽ không thể nào tránh được sai sót, nếu có gì thừa thiếu hoặc nhầm lẫn các bạn góp ý nhá
    Thế này, nó là thế này, chài|!!
    Tạo một layer mới có chiều ngang bằng với chiều ngang của cái hình mà chúng ta đang làm, nhớ là nền trong suốt, chiều dài thì có thể mái thoải, ngắn thôi cũng được
    , kick chọn công brush và chọ brush nét cứng , size là 1 PX,màu nền trước là màu trắng
    Chọn công cụ Pen vẽ 1 đường nằm ngang, sau đó thì kick chuột phải chọn Stroke Path, phóng to hết cỡ để nhìn rõ
    Sử dụng công cụ Crop, crop hình lại cho nhỏ sát mép đường thẳng đó
    ấn ok, sau đó thì save nó dưới dạngPattern
    quay trở lại cái document ta đang làm
    tạo layer mới nằm ngay trên layer Background, vào Edit/ Fill chọn Fill Fattern , là cái Pater đường thẳng mà các bạn vừa tạo[​IMG]
    sau đó thì chọn lệnh Ctrl+T , và kick chuột phải còn Warp
    và bắt đầu xoắn :D
    Nhớ là làm đồ họa nhất là làm cái kiểu Idea thế này thì hãy làm theo cách của mình, đừng bắt chước y hệt người khác, bạn làm xong mà cảm thấy đẹp thì chắc chắn bạn làm là đúng và rất đẹp
    Theo tui ế thì nếu các bạn làm để in ra hay làm một cách thật tỉ mỉ thì khi làm cái lưới như trên thì nên sử dụng Adobe Illlustrator để làm, nó thể hiện sự chuyên nghiệp cao, nhưng nếu các bạn chưa quen, chưa biết hoặc không có phần mềm đó thì làm theo cách trên của tui cũng đưcọ, nhược điểm của nó là nếu Xoắn nhiều lần thì các đường nó sẽ bị mờ đi, tất nhiên là tính thẩm mĩ của bức ảnh sẽ phần nào giảm đi
    Đến đây coi như là xong hết rồi, phần còn lại là tiết mục trang trí , cái này thì tùy các bạn
    Have fun!!
    Arthur : SweetBoy

Chỉnh sửa cuối: 22/9/12
    Rain Cry, parfait, Akatsuki and 20 others like this.

2. lil.sky9

lil.sky9 Active Member

Woa thật tuyệt vời!! Cám ơn bạn nhiều nha! :x

3. tsboy95

tsboy95 <font color="#9932CC"><b>Đời phù du</b></font>

Giỏi photoshop thế bạn:cute_smiley60:

4. hoa24031994

hoa24031994 MemVIP

Mình không giỏi gì đâu bạn ơi chỉ giỏi share à hihi ^-^ Cám ơn đã view nha!

5. Filemusic

Filemusic <font color="#46B8B5"><b>Miền Tây , Nơi Phù Sa Đọn

Cái này giúp ích cho mình đây mình mới biết sử dụng photoshop.

6. nghetoihat

nghetoihat MemVIP Cấp 2

Cao thủ (cho người viết bài này nhé) 8->

7. truongqv12

truongqv12 Member

đẹp dã man :-t...........

8. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Thích nhất Tut số 5 Lột đồ, kiểu này em họ rồi về áp dụng với thực tế lột đứa người yêu có thiếu thứ gì không...Tut này hay đấy các bác. Thanks đã share.

9. SocTieuDao

SocTieuDao New Member

đẹp dã man con ngan !>:)

10. hoa24031994

hoa24031994 MemVIP

cám ơn bạn nhé SocTieuDao :D