Trang Sức Em và Tôi

[Hỏi] Xóa file tạm

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - yêu cầu' bắt đầu bởi lamhanh, 28/11/16.

1. lamhanh

lamhanh New Member

Sau khi mình tạo xong clip, máy mình bị chậm. Mình nghĩ chắc do có nhiều file tạm nên xin các bạn hướng dẫn cho mình cách khắc phục. Cám ơn các bạn nhiều!

2. Huyết_Long

Huyết_Long Super Moderator Thành viên BQT

chào bạn. máy bạn chậm có thể do nguyên nhân sau { trong khi sử dụng phần mềm proshow nhé } do thường xuyên bạn add thêm các style hoặc transition với số lượng nhiều. các clip video bạn save ass nhiều. đó là 1 số nguyên nhân cơ bản làm máy bạn chậm. cách khắc phục. bạn có thể lược bỏ bớt các style ko cần thiết và reset lại máy nhé. hoặc bạn có thể tải phần mềm CCleaner http://download.com.vn/ccleaner/download về máy . { đây là 1 chương trình dọn dẹp máy tính } nó sẽ phân tích và xóa dữ liệu rác trong máy của bạn . chúc bạn thành công

3. lamhanh

lamhanh New Member

Cám ơn bạn. Chào bạn

4. kanta1995

kanta1995 Active Member

cách đơn giản xóa file rác bạn mở mycomputer lên nháy chuột phải vào ổ C ( Ổ Win) chọn dòng cuối cùng properties bấm tiếp vào disk cleanup xong tích vào ô temporary file xong ấn ok tiếp delete file .... temporary file là file tạm thời lưu ý khi xóa file này bạn mở lại 1 số phần mềm thì nó load lâu hơn. Còn nếu máy vẫn chậm tốt nhất lên nâng cấp RAM cho máy ^^ :))

5. Huyết_Long

Huyết_Long Super Moderator Thành viên BQT

Dùng phần mềm chuyên dọn dẹp và có thể sửa lỗi trên máy tính dk.