[Help] Viết chữ tiếng việt trong after effect mà không được

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi khongthenao, 12/9/12.

1. khongthenao

khongthenao New Member

các bác biết chỉ em với
    em làm hết cách rồi
    nào là viết vào vào word rồi copy paste nhưng không được nó kiểu như bị biến mất không thấy luôn
    tất nhiên là chỉnh kiểu gõ vni và ok đúng hình thức rồi
    còn viết trực tiếp thì nó bị mất

girlly thích bài này.

2. Xuân Thu

Xuân Thu <font color="#800000"><b>• Sun Flower</b></font>

Mình viết bình thường.
    Bảng mã Unicode.
    không phải chỉnh font gì cả

mailove3113 and girlly like this.

3. khongthenao

khongthenao New Member

nhưng mình viết thì nó bị mất kiểu như sai kiểu gõ ý không hiểu nguyên nhân luôn

4. ngobuibam

ngobuibam <font color="#0004FF"><b>skidrow.hvn</b></font>

chọn font chữ vni trong AE( AFTER EFECT) TẢI BỘ FONT 1700 FONT TRONG DIỄN ĐÀN SẼ GÕ ĐƯỢC CHỮ TIẾNG VIỆT CHO BẠN THEO YÊU CẦU (NGOÀI RA 1700 FONT CHỮ CÁI CÓ CHỮ U ĐẦU TIÊN NÓ CŨNG GÕ ĐƯỢC TIẾNG VIỆT NHẤP VÀO FONT TRONG AE GÕ CHỮ CÁI U RỒI ENTER NÓ TỚI FONT ĐÓ TƯỢNG TỰ NHƯ FONT VNI GÕ CHỮ V LÀ GÕ ĐƯỢC TIẾNG VIỆT) TỚ MỚI TEXT ĐƯỢC CHỪNG ĐÓ HÌNH NHƯ CÒN FONT CŨNG GÕ TIẾNG VIỆT THÌ PHẢI CHỮ CÁI V HAY F CÓ FONT GÌ NỮA NHỈ QUYÊN RỒI ... THÔI TỰ GIÒ NHÉ
    CỨ BÔI ĐEN CHỮ ĐÓ RỒI DÙNG MŨI TÊN CHỈ HƯỚNG(BÀN PHÍM) NHẤP TỪNG CÁI DÒ TỚI FONT NÀO NÓ TỰ ĐỘNG HIỆN RA RA ĐÓ MÀ

(UNIKEY THÌ CHỌN GIỐNG NHƯ PROSHOW
    BẢNG MÃ VNIWINDOW
    FONT TUỲ BẠN TELEX HOẶC VNI TUỲ NGƯỜI DÙNG KIỂU GÕ)

CÒN CHỮ MẤT ĐÂU MÀ MẤT CHẲNG QUA BẠN CHƯA KÉO PJ TỚI ĐOẠN TEXT NÊN NÓ KHÔNG XUẤT HIỆN THÔI
    CÓ LÚC BẠN ĐANG ĐỂ ĐOẠN TEXT CUẢ TEXT 1 NHƯNG BẠN LẠI MÚN RÕ TEXT 2 THÌ BẠN PHẢI KÉO PJ TỚI TEXT2 RỒI LÀM TIẾP
    BẠN KÉO PJ TỚI ĐOẠN VĂN BẢN MÀ MUỐN TEXT RỒI NHẤP VÀO FILE TEXT (CÒN TUỲ) RỒI GÕ RỒI CHỌN BẢNG MÃ PHÙ HỢP

CHÚC MAY MẮN

Chỉnh sửa cuối: 12/9/12

5. shinchi123

shinchi123 New Member

Bạn dùng Unikey 4.0 RC2 thử xem nào ? Hồi trước mình dùng AE tren laptop rồi chuyển file AE đó sang PC để chỉnh sửa lại thì gặp trường hợp như bạn nói. Xem lại thì laptop mình dùng Unikey 4.0 RC2, còn PC mình dùng 4.0 RC1.... down lai unikey 4.0 RC2 là hết bị...