Trang Sức Em và Tôi

[Help] Thiếu keyframe trong phần caption

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi Đáp' bắt đầu bởi anlac, 31/8/19.

1. anlac

anlac New Member

anlac xin copy bài đã post trong "Những câu hỏi thường gặp trong Proshow Producer" vào topic nầy để mong các ACE có thể khi dạo ngang chuyên mục "Thảo Luận - Hỏi Đáp", ghé vào xem để góp ý, giúp đỡ mình .
    Tuy anlac đã xóa bài (vì sợ bị phạm nội quy "spam") trong:

Vui lòng đăng nhập để thấy link

nhưng muốn xóa sạch thì phải nhờ admin/Sm xóa sạch dùm. Thanks

Problem của anlac:

Sau khi đã tìm hết 14 trang trong topic "Những câu hỏi thường gặp trong Proshow Producer" mà vẫn chưa có trường hợp nào giống như mình nên đành mạn phép post vào đây, hy vọng được admin/Sm/mods và các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều!

Mình sử dụng Proshow Producer 5.0 để làm vài show kỷ niệm , không có vấn đề!

....và đã không dùng Proshow 1 thời gian khá lâu.
    Sau khi đi vacation, mình dự định làm 1 vidéo ngắn về chuyến đi nầy thì lần nào bấm save cũng bị bắt phải close program với lý do là "stopped working".

Mình tháo phiên bản đang dùng và cài lại bản khác. nhưng mình không hiểu vì sao trong phần caption, thiếu cái keyframe. Mình đã thử proshow 5, 7, 8 ,9 đều bị như vậy (trong khi mình tìm hiểu thì mọi phiên bản đều có keyframe trong phần caption)!

Các bạn xem thử:

Rất mong được giải đáp để mình có dịp học hỏi và thực hiện show voyage nầy. Một lần nữa, anlac cảm ơn tất cả các bạn trong diễn đàn ...{53}

2. culecopy

culecopy Administrator Thành viên BQT

Bạn đang ở tap "caption settings". Bạn click qua tap "effects" sẽ có cái bạn hỏi :P

3. anlac

anlac New Member

Cám ơn admin đã reply nhanh chóng cho 1 member mới như mình, nhưng....trong phần "effects" cũng bị display option keyframe. Tối qua, khi mở proshow lên, anlac thấy cái keyframe, mừng quá, nhưng vui chỉ trong "phút giây" vì sau đó tự dưng keyframe "biến mất", mà thảm hơn là lần nầy, phần màu chữ cũng theo...mây khói!
    admin culecopy và các ACE xem thử:

anlac khi tháo gỡ phần mềm, lúc nào cũng dùng program có sẳn trong máy "Uninstall" cho an toàn nhưng vì sợ xóa chưa tận gốc nên mới bị problem trên nên anlac đã dùng "Revo Uninstaller_portable" để xóa . Kết quả là anlac ngân nga bài "hoài công" ...

Dù biết rõ ai cũng bận bịu nhưng biết níu áo ai bây giờ ngoài admin và các ACE.{105}

Chúc admin culecopy và thành viên trong Vui lòng đăng nhập để thấy link ngày đầu tuần thật vui, khỏe!

4. baoquan

baoquan New Member

cho hỏi mình có 1 video khoảng 5phut, giờ mình muốn thêm lời chữ 1 số đoạn trong vi deo nhưng ko căn được đúng giây mà nhân vật nói thì lm sao giãn rộng dc thanh thời gian trong thẻ effect ạ, cảm ơn nhiều

5. Nguyễn Xuân Đạt

Nguyễn Xuân Đạt Active Member

bạn cắt video đó thành các video nhỏ rồi chèn text nhé

6. Huyết_Long

Huyết_Long Super Moderator Thành viên BQT

bạn chọn show caption xem sao

7. anlac

anlac New Member

Cám ơn SM Huyết_Long đã cho thêm ý kiến, anlac vừa thử nhưng keyframe vẫn không chịu "lộ mặt". Không biết phải chọn đúng chỗ SM chỉ dẫn hông?

8. Huyết_Long

Huyết_Long Super Moderator Thành viên BQT

thấy có mục effect rồi kìa

9. anlac

anlac New Member

Các version proshow, anlac đều đã thử chọn "effects" rồi nhưng không hiệu quả.

Tuần sau, anlac sẽ làm lại pc, hy vọng như SM Huyết_Long nhận định, 100% là hết problem!

Merci bạn đã chịu khó theo dõi và giúp đỡ! {53} . Mời bạn tách cà phê cho ấm lòng nha! {57}