Trang Sức Em và Tôi

[Help] Giúp xuất video full màn hình trong proshowducer

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi Đáp' bắt đầu bởi anspt812, 23/10/12.

1. anspt812

anspt812 Banned

Mọi người cho em hỏi cách chỉnh full màn hình khi xuất video ra ở proshow producer 5.0.3206 với.em chỉnh 16:9 roi ma khi xuất video ra vẫn k full màn hình dc

cpngo009 thích bài này.

2. mydarkangel

mydarkangel Super Moderator Thành viên BQT

hinh trong cai silide thi phai~ 16.9 het nhé

cpngo009 thích bài này.

3. Filemusic

Filemusic <font color="#46B8B5"><b>Miền Tây , Nơi Phù Sa Đọn

Style đã chỉnh 16.9 sẵn thì k cần chỉnh lại lúc người khác tạo style dù 4.3 cũng k đc chỉnh lại nhiều style nếu chỉnh 16.9 sẽ k trùng khớp và ý đồ của người làm style.chỉ còn cách cuối là bước cuối khi xuất video full màn hình ra 16.9 thôi.

Kazoha thích bài này.

4. anspt812

anspt812 Banned

Thank các bạn để mình thử

5. Hundred

Hundred MemVIP

Mình nghĩ có thể nguyên do là 1 trong 2 vấn đề sau:
    1. Bạn sử dụng ảnh cỡ vuông nên khi đưa vào khung hình 16:9 thì nó không ăn khớp. cái này có thể chỉnh cho full nhưng sẽ làm cho ảnh bị méo.
    2. Khi bạn xuất file, lúc chọn các chế độ lưu file như HD, Bluray hoặc file cho youtube bạn ko để ý thì tự phần mềm nó sẽ chỉnh cho bạn nên gây ra việc ko full dc màn hình. cái này chỉ cần lưu ý khi xuất file coi xem dạng bạn đang định lưu là dạng gì để có thể lưu dc file tốt là ok thôi bạn.

Kazoha thích bài này.

6. Kazoha

Kazoha New Member

Hình như ở vấn đề thứ hai trong bản 4.0 không xảy ra thì phải.

7. hoangkiennl

hoangkiennl New Member

Bạn thiêt lập chiều rộng x chiều cao = 640 x 360. Tỷ lệ khung hình 16:9 là OK. Phun điên đảo luôn.

8. nguyenngo1990

nguyenngo1990 New Member

Hê hê, chưa thử 4.0, dù có trong Style là không phải 16:9 thì khi xuất ra chọn 16:9 nó vẫn full mà hình. Vấn đề là bạn chọn ảnh theo kích thước kiểu như 720x1280 thì nếu muốn màn hình không có chỗ đen thì chỉ có nước thêm hình nền.Và khi ảnh nhỏ, hãy đừng cố cho nó to toàn màn hình, nên chọn cách khác chứ không nên kéo dãn nọ kia, xấu òm!

9. quoctiepkontum

quoctiepkontum New Member

nếu xuất file ra cỡ 16:9 thì cho vào đầu đĩa nó sẽ rộng 2 bên, các bạn nào làm cho nó vừa màn hình chưa?, gướng dẫn mình với

10. vancongkt6a4

vancongkt6a4 New Member

Bác nào cho e hỏi vs, e xuất video bằng proshow 5 bằng cách kíc vào chữ youtube xong save lại, e lưu video ở độ phân giải 720p, lúc xem trên máy tính thì full, nhưng lúc em ghi vào đĩa bằng nero 8 thì video nó nhỏ tí, ai có thể giúp e vs đc ko ạ. E thank!!!

11. doanbinh2311

doanbinh2311 Guest

chỉnh như thế nào vậy bạn. bạn nói rõ được không mình lưu toàn bị thiếu phần trên và dưới k full dc màn hình

12. Vietkingtravel

Vietkingtravel New Member

Thank các bạn để mình thử